CMAA 74, ASME B30.11, FEM 1.001 / ISO 4301 และ EN 15011 — มาตรฐานที่กำหนดว่าเครนแบบใต้หลังคาของคุณถูกจัดระดับ ออกแบบ ติดตั้ง และตั้งราคาอย่างไร เขียนขึ้นสำหรับผู้ซื้อและวิศวกรโรงงานที่เปรียบเทียบใบเสนอราคาข้ามตลาด
เครนแขวนแบบใต้หลังคาอยู่ในมุมเฉพาะของโลกมาตรฐาน และผู้ซื้อสับสนกฎเกณฑ์ของเครนประเภทนี้บ่อยกว่าเครนประเภทอื่นใด CMAA 74 (2020) คือข้อกำหนดการออกแบบของอเมริกาเหนือที่ครอบคลุมเครนคานเดี่ยวแบบวิ่งใต้ราง แต่ด้านความปลอดภัยถูกกำหนดโดย ASME B30.11 ซึ่งเป็นมาตรฐานที่เขียนขึ้นสำหรับระบบโมโนเรลและเครนแบบใต้หลังคาโดยเฉพาะ — ไม่ใช่กฎของ B30.17 หรือ B30.2 ที่เครนแบบวิ่งบนรางใช้ ในยุโรป EN 15011 ร่วมกับ EN 13001 กำหนดพื้นฐานการออกแบบและความปลอดภัยสำหรับการรับรอง CE โดยกลุ่มระดับการทำงาน FEM 1.001 / ISO 4301 ระดับ M1-M8 จัดระดับกลไกรอก และเนื่องจากเครนแขวนห้อยจากหลังคา โครงสร้างอาคารจึงเป็นส่วนหนึ่งของสเปคในแบบที่ไม่เคยเป็นสำหรับเครนที่รองรับด้วยเสา การเลื่อนจากระดับการทำงาน M3 ไป M5 เพิ่มราคาราว 15-25% และตั้งแต่วันที่ 20 มกราคม 2027 ข้อบังคับเครื่องจักร (EU) 2023/1230 จะแทนที่คำสั่งเครื่องจักรฉบับเดิมสำหรับเครนทุกตัวที่วางจำหน่ายในตลาดยุโรป คู่มือนี้เปรียบเทียบระบบมาตรฐาน อธิบายว่า ASME B30.11 กำหนดอะไรจริง และให้รายการตรวจสอบ RFQ เพื่อให้ซัพพลายเออร์และวิศวกรอาคารของคุณเสนอราคาบนพื้นฐานเดียวกัน
คำถามแรกคือภูมิศาสตร์และการกำหนดค่าเครน ไม่ใช่ความซับซ้อนทางวิศวกรรม เครนแขวนวิ่งบนหน้าแปลนล่างของรางวิ่งที่ยึดกับโครงสร้างหลังคา — เป็นเครนแบบใต้หลังคา ซึ่งมาตรฐานจัดให้เป็นหมวดหมู่ที่แตกต่างจากเครนแบบวิ่งบนรางที่วิ่งบนรางเหล็กด้านบนของคานราง แนวปฏิบัติของอเมริกาเหนือแบ่งออกเป็นสองเอกสาร: CMAA 74 สำหรับการออกแบบ และ ASME B30.11 สำหรับความปลอดภัยของระบบใต้หลังคาที่ติดตั้งแล้ว ยุโรปรวมการออกแบบ ความปลอดภัย และการจัดระดับไว้ในตระกูล EN โดยใช้การจัดระดับตาม FEM/ISO ตารางด้านล่างแสดงว่าระบบต่างๆ เรียงกันอย่างไร
| ด้าน | CMAA 74 (2020) | ASME B30.11 | EN 15011 + FEM/ISO |
|---|---|---|---|
| บทบาท | ข้อกำหนดการออกแบบ (โครงสร้าง รอก ชิ้นส่วน) | มาตรฐานความปลอดภัยสำหรับระบบโมโนเรลและเครนใต้หลังคาที่ติดตั้งแล้ว | ความปลอดภัย + การออกแบบโครงสร้าง (ชุด 15011 / 13001) |
| ขอบเขตสำหรับเครนแขวน | คานเดี่ยวแบบวิ่งบนรางและแบบวิ่งใต้ราง พร้อมรอกที่วิ่งใต้คาน | เครนใต้หลังคาและโมโนเรลบนรางที่รองรับด้วยหลังคาหรือโครงสร้าง | เครนสะพานและเครนแขนกล รวมถึงการกำหนดค่ารางวิ่งใต้หลังคา |
| การจัดระดับ | ระดับการใช้งาน A-F สำหรับเครนทั้งตัว | ไม่มีการจัดระดับ; กำหนดหน้าที่การตรวจสอบ/ทดสอบ | กลุ่มระดับการทำงาน M1-M8 ตาม FEM 1.001 / ISO 4301 |
| โครงสร้างอาคาร | กำหนดแรงที่รางวิ่งซึ่งซัพพลายเออร์ต้องเผยแพร่ | กำหนดให้ตรวจสอบโครงสร้างรองรับรางวิ่งและตัวอาคาร | ส่งแรงให้ผู้ออกแบบอาคาร; จุดเชื่อมต่ออยู่ใน EN 15011 |
| อุปกรณ์ไฟฟ้า | พิกัด NEMA โดยทั่วไป 480V/60Hz | อ้างอิงแนวปฏิบัติ NEMA/NFPA | พิกัด IEC ตาม EN 60204-32 โดยทั่วไป 400V/50Hz |
| การใช้งานทั่วไป | โรงงานงานเบาถึงปานกลางในสหรัฐฯ/แคนาดา | ระบบใต้หลังคาที่ติดตั้งแล้วในสหรัฐฯ/แคนาดา | ตลาดสหภาพยุโรปและโครงการส่งออกที่รับรอง CE |
ตลาดเครนเหนือศีรษะทั่วโลก มูลค่า USD 5.18 พันล้านในปี 2023 คาดว่าจะเติบโตถึง USD 8.20 พันล้านภายในปี 2030 ด้วยอัตรา CAGR 6.8% และเครนแขวนแบบใต้หลังคาคือคำตอบมาตรฐานทุกที่ที่พื้นที่พื้นมีค่ามากเกินกว่าจะติดตั้งเสา (ประมาณการอุตสาหกรรม, 2026) ผลเชิงปฏิบัติ: ผู้ซื้อในตะวันออกกลางที่ปฏิบัติตามสเปคของที่ปรึกษาชาวอเมริกันอาจได้รับเอกสารภาษา ASME B30.11 ซึ่งซัพพลายเออร์ชาวเอเชียหรือยุโรปไม่เคยเสนอราคาตาม และในทางกลับกัน การระบุตระกูลมาตรฐานใน RFQ ช่วยปิดช่องว่างนั้นก่อนเริ่มตั้งราคา
CMAA 74 จัดระดับเครนทั้งตัวตามสเปกตรัมการรับน้ำหนักตลอดอายุการใช้งานและจำนวนรอบการทำงานที่คาดหวัง ระดับดังกล่าวกำหนดความแข็งของคาน แรงกดล้อ พิกัดมอเตอร์ และอายุการใช้งานของชิ้นส่วน ระดับ A สำหรับงานยกบำรุงรักษาแบบสแตนด์บาย ระดับ F สำหรับงานหนักต่อเนื่อง เครนแขวนแบบใต้หลังคาแทบไม่เคยต้องการระดับ E หรือ F — ไม่ใช่เพราะสร้างไม่ได้ แต่เพราะโครงสร้างหลังคาที่รองรับเครนก็ต้องถูกออกแบบให้รับได้เช่นกัน และถึงจุดนั้นเครนแบบวิ่งบนรางที่มีเสารองรับรางของตัวเองมักจะถูกกว่า
| คลาส CMAA | ระดับการบริการ | การยกโดยทั่วไป | ตัวอย่างเครนแขวน |
|---|---|---|---|
| A | สแตนด์บาย / ไม่บ่อย | ยกนานๆ ครั้ง มีช่วงว่างนาน | งานบำรุงรักษาห้องอุปกรณ์ เปลี่ยนไส้กรอง |
| B | เบา | ยก 2-5 ครั้งต่อชั่วโมง น้ำหนักเบา | สายประกอบเบา คลังสินค้าขนาดเล็ก ห้องปฏิบัติการ |
| C | ปานกลาง | ยก 5-10 ครั้งต่อชั่วโมง โดยทั่วไปรับน้ำหนักพิกัด 50% | โรงกลึง สายบรรจุภัณฑ์ สายประกอบย่อยยานยนต์ |
| D | หนัก | ยก 10-20 ครั้งต่อชั่วโมง รับน้ำหนักพิกัดสูงสุด 75% | การป้อนสายการผลิตความถี่สูง จัดการแม่พิมพ์ (แม่พิมพ์เบา) |
| E / F | หนักมาก / หนักมากต่อเนื่อง | ความถี่สูงต่อเนื่อง ใกล้พิกัดน้ำหนัก | พบยากสำหรับเครนใต้หลังคา ควรพิจารณาเครนแบบวิ่งบนรางแทน |
การติดตั้งเครนแขวนส่วนใหญ่ในโรงงานจริงอยู่ที่คลาส B หรือ C หากซัพพลายเออร์เสนอเครนใต้หลังคาคลาส D สำหรับงานที่ดูเหมือนคลาส C ให้ตรวจสอบพิกัดรอกและล้อแทนที่จะดีใจกับมาร์จิ้นที่ได้ — เพราะน้ำหนักโครงสร้างที่เพิ่มขึ้นจะห้อยจากหลังคาของคุณตลอดอายุอาคาร
นี่คือเอกสารที่ผู้ซื้อพลาด ASME B30.11 ครอบคลุมระบบโมโนเรลและเครนแบบใต้หลังคา — เครนที่วิ่งบนรางซึ่งรองรับจากใต้คานราง ซึ่งก็คือเครนแขวนนั่นเอง ในขณะที่ B30.17 ครอบคลุมเครนสะพานแบบวิ่งบนราง และ B30.2 ครอบคลุมเครนแบบวิ่งบนราง B30.11 ถูกเขียนขึ้นสำหรับการกำหนดค่าใต้หลังคาโดยเฉพาะ และข้อกำหนดสะท้อนเส้นทางรับน้ำหนักนั้น:
สำหรับผู้นำเข้า ผลเชิงปฏิบัติคือ: หากเอกสารโครงการของคุณอ้างอิง ASME B30.11 ซัพพลายเออร์ควรยืนยันว่าเครนถูกออกแบบสำหรับงานใต้หลังคา และข้อมูลแรงที่รางวิ่งถูกจัดส่งในรูปแบบที่มาตรฐานคาดหวัง ซัพพลายเออร์เครนแบบวิ่งบนรางที่เพียงแค่เปลี่ยนป้ายใบเสนอราคาจะไม่ครอบคลุมจุดเชื่อมต่อกับอาคาร และจุดเชื่อมต่อนั้นคือจุดที่โครงการเครนใต้หลังคาล้มเหลว
FEM 1.001 จัดระดับกลไกการยกมากกว่าเครนทั้งตัว กลุ่มระดับการทำงานผสมสเปกตรัมการรับน้ำหนัก (ความถี่ที่รอกยกใกล้พิกัดน้ำหนัก) กับเวลาเดินเครื่องเฉลี่ยต่อวัน เกิดเป็นกลุ่มกลไกตั้งแต่ M1 (เบามาก เป็นครั้งคราว) ถึง M8 (ต่อเนื่อง ใกล้พิกัดน้ำหนัก) ISO 4301-1 คือมาตรฐานสากลที่เทียบเท่า และซัพพลายเออร์ส่วนใหญ่นอกอเมริกาเหนือระบุระดับ M บนแผ่นข้อมูล
| กลุ่มระดับการทำงาน | เทียบเคียงคร่าวๆ กับ CMAA | การประยุกต์ใช้เครนแขวน |
|---|---|---|
| M3 | คลาส B | สายประกอบเบา โรงงานขนาดเล็ก งานบำรุงรักษา |
| M4 | คลาส B/C | โรงกลึงทั่วไป คลังสินค้า การป้อนสายการผลิต |
| M5 | คลาส C | สายบรรจุภัณฑ์ สายประกอบย่อยยานยนต์ งานระดับปานกลาง |
| M6 | คลาส D | งานใต้หลังคาความถี่สูง ต้องตรวจสอบความสามารถรับน้ำหนักของหลังคาก่อน |
การเทียบเคียงข้างต้นเป็นเพียงค่าประมาณ; ระบบต่างๆ ใช้วิธีการคำนวณที่แตกต่างกัน ดังนั้นให้ยืนยันกับซัพพลายเออร์เป็นลายลักษณ์อักษร สิ่งที่สำคัญกับงบประมาณของคุณคือระดับดังกล่าวต้องปรากฏบนใบเสนอราคา ซัพพลายเออร์ที่เสนอ 'เครนแขวน 3 ตัน' โดยไม่มีระดับ M เปิดช่องให้ส่งกลไกที่เบาที่สุดซึ่งผ่านการทดสอบน้ำหนัก — และสำหรับเครนใต้หลังคา กลไกที่เบาที่สุดยังหมายถึงแรงที่หลังคาต่ำที่สุดด้วย ซึ่งเป็นสิ่งล่อใจให้กำหนดสเปคต่ำเกินไป
EN 15011 คือมาตรฐานประสานสอดคล้องสำหรับความปลอดภัยของเครนสะพานและเครนแขนกล ครอบคลุมการออกแบบ การควบคุม คำเตือน และการทำงานปลอดภัย และกล่าวถึงการกำหนดค่ารางวิ่งใต้หลังคาที่เครนวิ่งบนรางที่ยึดกับตัวอาคารอย่างชัดเจน EN 13001 ครอบคลุมการออกแบบโครงสร้าง: EN 13001-2 กำหนดการกระทำของน้ำหนักบรรทุกด้วยตัวคูณพลศาสตร์ในช่วง phi 1.2-1.6 และ EN 13001-3-1 ตรวจสอบความถูกต้องของโครงสร้างเหล็กต่อความเค้น การโก่งเดาะ และความล้าโดยใช้เส้นโค้ง S-N ความปลอดภัยทางไฟฟ้าอยู่ภายใต้ EN 60204-32 มาตรฐานเหล่านี้ร่วมกันเป็นแกนหลักทางเทคนิคของการรับรอง CE ภายใต้คำสั่งเครื่องจักร และตั้งแต่วันที่ 20 มกราคม 2027 ภายใต้ข้อบังคับเครื่องจักรใหม่ (EU) 2023/1230
สิ่งที่ผู้ซื้อเข้าใจผิด: CE ไม่ใช่ใบรับรองการทดสอบเพียงฉบับเดียว เป็นการประเมินความสอดคล้องที่ผู้ผลิตประกาศความสอดคล้อง เก็บเอกสารทางเทคนิค ดำเนินการประเมินความเสี่ยง และติดเครื่องหมาย CE ดังนั้นเมื่อซัพพลายเออร์บอกว่า 'ผ่านการรับรอง CE' ให้ขอคำประกาศความสอดคล้องของสหภาพยุโรปและรายการมาตรฐาน หากผลิตไม่ได้ การอ้าง CE นั้นไร้ค่าในการตรวจสอบของสหภาพยุโรป
การเปลี่ยนแปลงปี 2027 มีความสำคัญต่อผู้นำเข้าเช่นกัน ข้อบังคับเครื่องจักรเสริมสร้างภาระผูกพันของผู้นำเข้าและผู้จัดจำหน่าย กำหนดให้มีเอกสารทางเทคนิคที่ละเอียดมากขึ้น และกำหนดกฎที่เข้มงวดขึ้นเกี่ยวกับการดัดแปลงเครื่องจักรที่ใช้งานอยู่แล้วอย่างมีนัยสำคัญ เครนที่วางจำหน่ายในตลาดสหภาพยุโรปหลังมกราคม 2027 ต้องปฏิบัติตามข้อบังคับแม้ว่าการออกแบบจะเสร็จสิ้นภายใต้คำสั่งฉบับเดิม หากคุณกำลังนำเข้าเครนแขวนเข้าสู่ยุโรปสำหรับโครงการปี 2027 ให้ยืนยันว่าเอกสารของซัพพลายเออร์สอดคล้องแล้ว
ระดับการทำงานคือรายการที่แพงที่สุดที่ซ่อนอยู่ในใบเสนอราคาเครน และเครนแขวนก็ไม่ต่างกัน หน่วยที่พิกัด M5 โดยทั่วไปมีราคาสูงกว่าหน่วยระดับ M3 ที่เทียบเท่ากัน 15-25% ที่ความจุและความยาวช่วงเท่ากัน ต้นทุนที่เพิ่มขึ้นซื้อคานที่หนักกว่า (ซึ่งหมายถึงแรงที่หลังคามากขึ้นด้วย) กลไกรอกที่แข็งแรงขึ้น พิกัดมอเตอร์ที่สูงขึ้น และชิ้นส่วนที่ถูกกำหนดสำหรับรอบการทำงานมากขึ้น ตารางด้านล่างแสดงช่วงราคา FOB ปี 2026 โดยทั่วไปของเครนแขวน SIEC ตามความจุ (ประมาณการอุตสาหกรรม, 2026)
| ความจุ / ความยาวช่วง | ราคาระดับ M3 (FOB) | ราคาระดับ M5 (FOB) | ต้นทุนรวมติดตั้ง (ประมาณ) |
|---|---|---|---|
| 0.5 ตัน / ช่วง 4-6 ม. | USD 3,000-4,500 | USD 3,600-5,500 | USD 5,500-9,000 |
| 1 ตัน / ช่วง 6-8 ม. | USD 4,000-6,500 | USD 5,000-8,000 | USD 7,000-13,000 |
| 3 ตัน / ช่วง 8-12 ม. | USD 8,000-11,500 | USD 9,500-14,000 | USD 15,000-22,000 |
| 5 ตัน / ช่วง 10-16 ม. | USD 12,000-17,000 | USD 14,500-22,000 | USD 24,000-32,000 |
จำไว้ว่าสำหรับเครนใต้หลังคา ราคาตัวเครื่องไม่ใช่เรื่องราวทั้งหมด ต้นทุนรวมในการติดตั้ง รวมฮาร์ดแวร์ยึดหลังคา ค่าแรงติดตั้ง งานไฟฟ้า และการทดสอบเดินเครื่อง โดยทั่วไปอยู่ที่ 1.4-1.6 เท่าของราคาอุปกรณ์ — และในอาคารที่ติดตั้งเพิ่มเติม ราว 30% ของโครงการต้องเสริมความแข็งแรงหลังคาโดยมีค่าใช้จ่าย USD 800-3,000 เมื่อเทียบกับเครนคานเดี่ยวแบบวิ่งบนรางที่ความจุเท่ากัน เครนแขวนโดยทั่วไปยังประหยัดต้นทุนติดตั้ง 20-35% เพราะไม่ต้องใช้เสาพื้นหรือฐานราก
นี่คือความแตกต่างที่ทำให้ผู้ซื้อเครนแขวนครั้งแรกประหลาดใจ รางวิ่งถูกยึดด้วยสลักเกลียวกับโครงสร้างหลังคา ดังนั้นทุกกิโลกรัมที่เครนยก บวกกับน้ำหนักของตัวเครนเอง จะถ่ายผ่านเหล็กหลังคาลงสู่เสา ซัพพลายเออร์ต้องเผยแพร่แรงปฏิกิริยาของรางวิ่งและแรงกดล้อ วิศวกรอาคารต้องตรวจสอบว่าหลังคาสามารถรับได้ ต่างฝ่ายไม่สามารถทำงานแทนกันได้ และมาตรฐานทั้งสองฝั่งมหาสมุทรแอตแลนติกคาดหวังให้จุดเชื่อมต่อถูกบันทึกเป็นเอกสาร: ASME B30.11 กำหนดให้โครงสร้างรองรับรางวิ่งถูกออกแบบสำหรับแรงของเครน และ EN 15011 ส่งมอบจุดเชื่อมต่อให้ผู้ออกแบบอาคาร
ใส่แบบวาดโครงสร้างรองรับรางวิ่งและการตรวจสอบอาคารลงในขอบเขต RFQ ซัพพลายเออร์ที่เสนอราคาเฉพาะตัวเครนโดยไม่มีจุดเชื่อมต่อหลังคา กำลังปล่อยความเสี่ยงที่แพงที่สุดของโครงการไว้โดยไม่มีการเสนอราคา
เครนใต้หลังคาที่ออกแบบตาม CMAA โดยทั่วไปใช้มอเตอร์และชิ้นส่วนพิกัด NEMA ที่ 480V/60Hz เครนที่ออกแบบตาม FEM/EN ใช้ชิ้นส่วนพิกัด IEC ที่ 400V/50Hz และซัพพลายเออร์ยุโรปมักรวมไดรฟ์ความถี่แปรผัน (VFD) เป็นมาตรฐานเพื่อการควบคุมความเร็วที่นุ่มนวลและการสตาร์ทที่นุ่มนวลขึ้น — ข้อได้เปรียบจริงสำหรับการวางตำแหน่งที่แม่นยำบนสายประกอบ หากโรงงานของคุณใช้ 380V/50Hz, 415V/50Hz หรือ 480V/60Hz ความไม่ตรงกันจะโผล่ขึ้นมาตอนทดสอบเดินเครื่องเท่านั้น เว้นแต่คุณระบุไว้ล่วงหน้า ระบุแรงดัน เฟส และความถี่ของคุณใน RFQ และยืนยันว่ามอเตอร์ แผงควบคุม และชุดขับเคลื่อนของซัพพลายเออร์ตรงกัน เครนแขวน SIEC ครอบคลุม 380V/415V/480V แบบ 3 เฟส 50/60Hz พร้อมระบบขับเคลื่อน VFD เป็นตัวเลือก ดังนั้นปัญหาแรงดันไฟฟ้าจึงถูกยุติที่โรงงาน
ใส่สิบรายการเหล่านี้ในการสอบถามของคุณ แล้วคุณจะได้ใบเสนอราคาที่เทียบเคียงได้และซื่อตรง — และวิศวกรอาคารจะขอบคุณคุณ รายการส่วนใหญ่ใช้บรรทัดเดียว และช่วยประหยัดอีเมลสอบถามเพิ่มเติมอีกทั้งรอบ
หากโครงการของคุณอยู่ในสหภาพยุโรปหรือปฏิบัติตามแนวปฏิบัติของ EU ให้เพิ่ม: รายการมาตรฐานประสานสอดคล้อง สรุปการประเมินความเสี่ยง และคำประกาศความสอดคล้องของสหภาพยุโรป หากเป็นอเมริกาเหนือ ให้เพิ่ม: การปฏิบัติตาม CMAA 74, ASME B30.11 และ OSHA 29 CFR 1910.179 ตามความเหมาะสม พร้อมการตรวจสอบโครงสร้างรองรับรางวิ่ง
ขึ้นอยู่กับตลาดปลายทางและวิธีการรองรับเครน อเมริกาเหนือ: CMAA 74 (2020) สำหรับการออกแบบ และ ASME B30.11 สำหรับความปลอดภัยของเครนใต้หลังคาและโมโนเรล ยุโรปและตลาดส่งออกส่วนใหญ่: EN 15011 + EN 13001 พร้อมการจัดระดับการทำงาน FEM 1.001 / ISO 4301 โครงการจำนวนมากในตะวันออกกลาง เอเชียตะวันออกเฉียงใต้ และแอฟริกายอมรับการออกแบบตาม EN/FEM ที่ผ่านการรับรอง CE หากโครงการไม่ได้ระบุมาตรฐาน ให้ถามซัพพลายเออร์ว่าระบบใดที่ใช้และขอระดับการทำงานเป็นลายลักษณ์อักษร
CMAA 74 เป็นข้อกำหนดการออกแบบที่บอกผู้ผลิตว่าต้องกำหนดขนาดเครนอย่างไรสำหรับระดับการใช้งานหนึ่ง ส่วน ASME B30.11 เป็นมาตรฐานความปลอดภัยสำหรับระบบโมโนเรลหรือเครนใต้หลังคาที่ติดตั้งแล้ว ครอบคลุมโครงสร้างรองรับรางวิ่ง ระยะห่าง เครื่องหมาย การตรวจสอบ การทดสอบ และคุณสมบัติผู้ควบคุมเครื่อง โครงการในอเมริกาเหนือต้องใช้ทั้งสองฉบับ บวกกับ OSHA 29 CFR 1910.179 สำหรับการใช้งานในอุตสาหกรรมทั่วไป
ใช่ เครนที่วางจำหน่ายในตลาดยุโรปต้องปฏิบัติตามข้อกำหนดความปลอดภัยที่จำเป็นของคำสั่งเครื่องจักร 2006/42/EC และตั้งแต่วันที่ 20 มกราคม 2027 ข้อบังคับเครื่องจักร (EU) 2023/1230 จากนั้นจึงติดเครื่องหมาย CE พร้อมคำประกาศความสอดคล้องของสหภาพยุโรป CE สร้างขึ้นบนมาตรฐานประสานสอดคล้อง รวมถึง EN 15011, EN 13001 และ EN 60204-32 ให้ขอคำประกาศความสอดคล้องและรายการมาตรฐาน
จับคู่ระดับกับความเข้มข้นการทำงานจริง ไม่ใช่การยกที่หนักที่สุด สายประกอบเบาหรือคลังสินค้าที่มีการยก 2-5 ครั้ง/ชั่วโมง: CMAA B หรือ M3-M4 โรงกลึง สายบรรจุภัณฑ์ หรือสายประกอบย่อยยานยนต์: คลาส C/D หรือ M4-M5 งานหนักต่อเนื่องที่คลาส E/F หรือ M6+ พบได้ยากสำหรับเครนใต้หลังคาเพราะโครงสร้างหลังคาต้องรองรับมัน ควรเปรียบเทียบเครนแบบวิ่งบนรางแทน เครนแขวน SIEC ครอบคลุม 0.25-5 ตัน ช่วง 3-16 ม. ความสูง 3-12 ม. ระดับ A3-A5 เป็นมาตรฐาน สูงกว่านั้นได้ตามคำขอ
ราว 15-25% สำหรับการขยับอย่างมีนัยสำคัญ เครน M5 โดยทั่วไปมีราคาสูงกว่าเครน M3 ที่เทียบเท่ากัน 15-25% ที่ความจุและความยาวช่วงเท่ากัน สำหรับหน่วยขนาด 3 ตันที่ USD 8,000-14,000 FOB นั่นคือ USD 1,200-3,500 การอัปเกรดซื้อคานที่หนักกว่า รอกที่แข็งแรงกว่า พิกัดมอเตอร์ที่สูงขึ้น และชิ้นส่วนที่ถูกกำหนดสำหรับรอบการทำงานมากขึ้น — และแรงที่หลังคามากขึ้นด้วย ดังนั้นควรตรวจสอบตัวอาคารก่อน
เพราะเครนห้อยจากตัวอาคาร น้ำหนักทุกครั้งที่ยกและน้ำหนักของตัวเครนเองถ่ายผ่านเหล็กหลังคา ดังนั้นซัพพลายเออร์ต้องเผยแพร่แรงปฏิกิริยาของรางวิ่ง และวิศวกรอาคารต้องตรวจสอบหลังคา ราว 30% ของอาคารที่ติดตั้งเพิ่มเติมต้องเสริมกำลังมูลค่า USD 800-3,000 ใส่แบบวาดโครงสร้างรองรับรางวิ่งและการตรวจสอบอาคารลงในขอบเขต RFQ
ส่งความจุ ความยาวช่วง รอบการทำงาน รายละเอียดโครงสร้างหลังคา และตลาดปลายทางมาให้เรา — ทีมวิศวกรรมของเราจะยืนยันมาตรฐานที่ใช้ ระดับการทำงาน แรงที่รางวิ่ง การกำหนดค่าทางไฟฟ้า และเอกสารรับรองก่อนที่คุณจะตัดสินใจ ใบเสนอราคารวมแผ่นสเปคฉบับสมบูรณ์และข้อมูลแรงที่รางวิ่งซึ่งคุณสามารถส่งให้วิศวกรอาคารของคุณได้
ขอใบเสนอราคา ดูผลิตภัณฑ์เครนแขวนบทความที่เกี่ยวข้อง:
คู่มือเครนแขวน (แบบใต้หลังคา): สเปค ราคา และการใช้งาน (2026)
วิธีกำหนดขนาดเครนแขวน: คู่มือเลือกความจุ ความยาวช่วง ความสูงเพดาน และระดับการทำงาน (2026)
คู่มือความปลอดภัยและการปฏิบัติตามข้อกำหนดของเครนแขวน: รายการตรวจสอบปี 2026 และความปลอดภัยของโครงสร้างอาคาร
คู่มือต้นทุนและต้นทุนรวมในการเป็นเจ้าของเครนแบบแขวน: ราคาปี 2026 การติดตั้ง และการวิเคราะห์ TCO 10 ปี
การปรับปรุงมาตรฐานเครนเหนือศีรษะของสหภาพยุโรปปี 2026: ร่าง prEN 15011 และข้อบังคับเครื่องจักรฉบับใหม่