Trang chủ Sản phẩm Blog/Tin tức Câu hỏi thường gặp Về chúng tôi Liên hệ

Dấu chân carbon của cần trục chuyên dụng: Vì sao bốn loại phụ mang gần gấp ba lần một cần trục móc, 0,5 đến 100 tấn

Một cần trục gắp 20 tấn mang 26 tấn thép và 61 tấn CO2e trước khi gắp bất cứ thứ gì. Một cần trục phòng sạch 2 tấn mang 1,65 tấn thép và 5,3 tấn carbon, hơn một nửa trong đó nằm ở tấm thép không gỉ. Bốn loại phụ, bốn vấn đề carbon khác nhau, và một dòng hải quan bắt được tấm thép nhưng không bắt được cỗ máy.

Viết bởi Chen Wei, Kỹ sư thiết kế cấp cao tại SIEC Cranes. 27/10/2026.

Bốn loại phụ cần trục chuyên dụng chia sẻ một dầm cầu, một pa lăng và một tủ điều khiển, và gần như không chia sẻ gì khác. Một cần trục gắp 20 tấn mang 26 tấn thép trước khi gắp bất cứ thứ gì, và tạo ra khoảng 176 tấn CO2e trong hai mươi năm trên lưới điện EU. Một cần trục phòng sạch 2 tấn mang 1,65 tấn thép và khoảng 6 tấn carbon vận hành. Một bên là bài toán điện năng kèm theo một hóa đơn thép. Bên kia là bài toán vật liệu mà một bộ biến tần sẽ không bao giờ hoàn vốn được.

Hai báo giá cần trục gắp đến bàn tôi trong tháng Chín, cùng tải trọng 20 tấn, cùng nhịp 22,5 mét. Một máy nặng 18,5 tấn. Máy kia nặng 24,5 tấn. Chiếc nặng hơn lại rẻ hơn khoảng 40.000 đô la, vì nó dùng thép tấm dày hơn ở mác thấp hơn và bỏ qua chi tiết tiết diện hộp vốn tốn một ngày hàn. Sáu tấn thép tấm thêm vào tương đương khoảng 14 tấn CO2e trước khi cần trục nâng một gàu vật liệu nào. Không có cột nào trong bảng so sánh ghi khoản này, và người mua không có lý do gì để hỏi.

Đó là toàn bộ lý do để nhìn vấn đề này một cách nghiêm túc. Khối lượng nằm trên bản vẽ. Carbon đi theo khối lượng, cộng thêm một số ít vật liệu mang carbon trên mỗi kilôgam cao hơn thép rất nhiều. Phần tiếp theo là dữ liệu khối lượng theo từng loại phụ, phân bổ vật liệu, phép tính bộ gắp mà không ai đưa vào báo giá, câu hỏi về lớp phủ vốn không thực sự liên quan đến sơn, và ranh giới hải quan bắt được tấm thép không gỉ trong khi để cần trục thành phẩm đi qua.

Vì sao bốn cần trục chia sẻ cùng một dầm cầu lại có lượng carbon khác nhau đến vậy?

Vì chúng được chọn kích thước theo những yếu tố khác nhau. Cần trục móc được chọn theo tải trọng và khẩu độ. Cần trục gắp được chọn theo tải trọng, khẩu độ và bộ gắp. Máy xếp bê tông đúc sẵn được chọn theo tải trọng, khẩu độ và cấu kiện bê tông mà nó phải giữ vuông góc trong khi di chuyển. Cần trục phòng sạch được chọn theo độ hoàn thiện bề mặt và khả năng vệ sinh, và kết cấu đi theo. Cần trục Ex được chọn theo vỏ bọc, và mọi thứ phía sau vỏ bọc đều lớn lên theo nó.

Những con số dưới đây là số liệu lập kế hoạch từ hồ sơ báo giá và vận chuyển của chính chúng tôi, không phải một khảo sát đã công bố. Khối lượng máy không bao gồm bộ gắp khi gắp là hạng mục riêng. Carbon tính theo mức trung bình toàn cầu của worldsteel 2025 là 1,92 tấn CO2e mỗi tấn thép thô cho trường hợp hỗn hợp, và 2,34 cho thép tấm BF-BOF mà chúng tôi thường mua, đây là con số được dùng xuyên suốt bài viết.

Loại phụ Tải trọng điển hình Khối lượng máy kg trên mỗi kg tải trọng Carbon hàm chứa t CO2e trên mỗi t tải trọng
Cần trục gắp, dầm đôi 20 t 18.5 t + gắp 7.6 t 1.31 61 t 3.06
Máy xếp bê tông đúc sẵn 50 t 62 t 1.24 145 t 2.90
Cần trục dây chuyền tẩy gỉ 10 t 13.5 t 1.35 32 t 3.16
Cần trục phòng sạch 2 t 1.65 t 0.83 5.3 t 2.65
Cần trục khu vực nguy hiểm (Ex) 10 t 17.8 t 1.78 42 t 4.19
Tham chiếu: cần trục móc dầm đơn 10 t 6.5 t 0.65 15 t 1.52

Vậy khoảng chênh lệch không phải là sai số làm tròn. Một cần trục chuyên dụng mang lượng carbon hàm chứa gấp 1,7 đến 2,8 lần cần trục móc tiêu chuẩn trên mỗi tấn tải trọng định mức, và cần trục gắp mang lượng thép của hai cỗ máy vì bộ gắp là tải trọng đi làm cùng bạn trong mỗi chu kỳ.

Nếu bạn đang mua bất kỳ loại nào trong số này, trang thông số về cần trục chuyên dụng liệt kê bản dựng tiêu chuẩn cho từng loại phụ. Điều trang đó không thể cho bạn biết là bạn thực sự cần loại nào trong bốn loại, vì đó là câu hỏi về quy trình, không phải câu hỏi về danh mục sản phẩm.

Bộ gắp nặng bao nhiêu, và ai trả tiền cho carbon của nó?

Không ai báo giá khối lượng bản thân của gắp theo phần trăm tải trọng, vậy mà đó lại là con số duy nhất quyết định năng suất, kích thước pa lăng và lượng carbon của mỗi lần nâng. Dữ liệu chọn kích thước đã công bố là nhất quán giữa các nhà cung cấp: gắp cơ khí có khối lượng bản thân bằng 40 đến 55 phần trăm tải trọng hàng, còn gắp thủy lực điện là 60 đến 90 phần trăm, vì lúc này bạn đang nâng cả một động cơ, một bơm, một bình dầu và dầu thủy lực cùng với vật liệu.

Tải trọng cần trục Loại gắp Khối lượng bản thân của gắp Tải trọng hàng khả dụng Khối lượng bản thân theo % tải trọng hàng Carbon hàm chứa của gắp
5 t Gắp quả đào cơ khí một cáp 1.4 t 3.6 t 39% 3.3 t
10 t Gắp quả đào bốn cáp 2.8 t 7.2 t 39% 6.6 t
16 t Gắp quả đào bốn cáp, hạng nặng 5.2 t 10.8 t 48% 12.2 t
20 t Gắp quả đào thủy lực điện 7.6 t 12.4 t 61% 17.8 t
32 t Gắp quả đào thủy lực điện 12.5 t 19.5 t 64% 29.3 t
50 t Gắp cam thủy lực điện 21.0 t 29.0 t 72% 49.1 t
80 t Gắp cam thủy lực điện 34.0 t 46.0 t 74% 79.6 t

Dòng 80 tấn là dòng khiến cuộc trao đổi dừng lại. Một bộ gắp 34 tấn tương đương 80 tấn CO2e, nhiều hơn cả cần trục mang nó, và nó là hạng mục hao mòn. Vỏ gắp dùng cho than và quặng sắt được đắp lại lớp lót mỗi một đến ba năm, còn thân gắp được thay theo chu kỳ năm đến mười năm. Trong vòng đời hai mươi năm, bạn mua bộ gắp hai hoặc ba lần và mua cần trục một lần.

Hệ số đầy quan trọng hơn mọi người tưởng. Gắp quả đào cơ khí đầy tới 85 đến 90 phần trăm thể tích danh nghĩa. Gắp cam đầy tới 70 đến 80 phần trăm. Nếu bạn ghép bộ gắp với vật liệu có khối lượng riêng xếp sai, ví dụ dùng gắp than ở 0,85 t/m3 cho công việc quặng sắt ở 1,8 t/m3, bạn chỉ nâng được một nửa khối lượng mỗi chu kỳ trong khi vẫn trả đủ khối lượng bản thân bằng điện năng và trả đủ khối lượng gắp bằng carbon. Cùng một gàu, cùng một cần trục, năng suất chưa bằng một nửa.

Khối lượng của chính bộ gắp tốn bao nhiêu điện?

Trên một cần trục gắp 20 tấn, bộ gắp chiếm 38 phần trăm khối lượng chuyển động trong mỗi chu kỳ. Con số đó không phải 38 phần trăm điện năng, vì hiệu suất nâng và đặc tính chế độ làm việc không tuyến tính, nhưng con số lập kế hoạch 35 phần trăm là đủ gần cho một dự toán.

Cần trục gắp 20 tấn cấp A7 của chúng tôi tiêu thụ khoảng 42.800 kWh một năm với 5.000 giờ có tải. Ba mươi lăm phần trăm của con số đó là 15.000 kWh một năm dùng để nâng chính cái gàu, tương đương 62 tấn CO2e trong hai mươi năm trên lưới điện EU ở 206 g/kWh, hoặc 161 tấn trên lưới điện Trung Quốc ở 537 g/kWh. Đặt con số đó bên cạnh carbon hàm chứa 17,8 tấn của bộ gắp, thời gian hoàn vốn khoảng sáu năm ở châu Âu và khoảng hai năm ở Trung Quốc.

Đó là một kết luận hơi khó chịu. Trên cần trục gắp, carbon sản xuất của bộ gắp được hoàn trả bằng chính lượng điện bạn tiêu để mang nó đi khắp nơi. Điều này ngược với giả định của phần lớn bảng hỏi carbon, và đó là lý do việc đầu tiên cần sửa trên cần trục gắp là sự phù hợp giữa gắp và vật liệu, không phải cấp hiệu suất động cơ.

Vật liệu nào mang cần trục phòng sạch?

Không phải kết cấu. Trên một cần trục phòng sạch 2 tấn, thép carbon khoảng 700 kilôgam và thép không gỉ khoảng 500 kilôgam. Thép không gỉ mang nhiều carbon hơn thép thường, vì thép không gỉ không phải là thép có bề mặt đẹp hơn. Đó là hợp kim với 18 phần trăm crôm và 8 phần trăm niken, và crôm cùng niken đến qua một chuỗi cung ứng có cường độ carbon trên mỗi kilôgam cao hơn nhiều.

Nhóm vật liệu Khối lượng trong cần trục phòng sạch 2 t Hệ số sử dụng (t CO2e/t) Carbon Tỷ trọng
Kết cấu thép carbon 700 kg 2.34 1.64 t 31%
Vỏ bọc, ray dẫn và chi tiết kẹp bằng thép không gỉ 304 500 kg 5.57 2.79 t 53%
Pa lăng và thiết bị điện 300 kg 2.63 0.79 t 15%
Chi tiết nhôm 60 kg 6.60 0.40 t 8%
Bánh xe PU, gioăng và mỡ PFPE 40 kg 3.00 0.12 t 2%
Tổng 1,600 kg hỗn hợp 3.31 5.3 t 100%

Năm trăm kilôgam thép không gỉ mang 53 phần trăm lượng carbon. Hệ số 5,57 của thép không gỉ không phải giả định tôi tự đặt ra cho bài viết này: đó là giá trị mặc định mà chính phủ Anh công bố ngày 16 tháng 10 năm 2026 cho khai báo CBAM đối với CN 7219 31 00, tức sản phẩm thép không gỉ cán nguội dạng tấm rộng trên 600 mm. Các nhóm mã thép không gỉ lân cận đều nằm trong cùng dải.

Mã CN Vật liệu Giá trị mặc định CBAM Dùng cho
7219 31 00 Thép không gỉ cán nguội dạng tấm, trên 600 mm 5.571 t CO2e/t Vỏ bọc, tấm ốp
7220 11 00 Thép không gỉ cán nóng dạng dải hẹp 5.508 t CO2e/t Viền mép, chi tiết dập nhỏ
7222 11 11 Thanh và que thép không gỉ, cán nóng 6.466 t CO2e/t Chốt, trục, chi tiết kẹp
7222 40 10 Thép góc, hình và tiết diện thép không gỉ 6.491 t CO2e/t Giá đỡ ray phòng sạch
7223 00 19 Dây thép không gỉ dạng cuộn 6.515 t CO2e/t Cáp, lưới bảo vệ
7308 90 98 Kết cấu thép và các bộ phận 6.374 t CO2e/t Giá đỡ, lối đi
7326 90 98 Các sản phẩm thép khác 3.439 t CO2e/t Giá đỡ linh tinh, tấm chắn
Tham chiếu Thép thô trung bình toàn cầu 1.92 t CO2e/t worldsteel 2025

Điều đó có nghĩa câu hỏi đúng không phải là "chúng ta có thể dùng thép không gỉ không" mà là "thép không gỉ thực sự có tác dụng ở đâu". Trong phòng sạch, câu trả lời là những bề mặt rụng hạt, những ray mà bánh xe chạy trên đó, và những chi tiết kẹp phải chịu được việc lau chùi. Bọc toàn bộ một dầm bằng 304 vì người mua thích vẻ ngoài của nó sẽ cộng khoảng 1,5 tấn CO2e vào một máy 2 tấn, và không mang lại lợi ích vệ sinh nào ở phía trên đường 1,2 mét nơi không ai lau tới.

Con số về hạt giải thích vì sao người mua phòng sạch thận trọng ở điểm này. Một không gian ISO 5 cho phép 3.520 hạt kích thước từ 0,5 micromet trở lên trong mỗi mét khối, so với khoảng 35 triệu hạt trong không khí thành phố thông thường, và ISO 14644-3:2019 quy định các phép thử để chứng minh điều đó, bao gồm thử rò rỉ bộ lọc, hướng dòng khí và khả năng phục hồi. Một cần trục rụng vảy sơn, mỡ hay bụi kẽm sẽ không đạt các phép thử đó, và cần trục chỉ chiếm một phần rất nhỏ năng lượng của phòng nhưng lại chiếm phần lớn rủi ro hạt của phòng. Đó là lý do thép không gỉ có mặt ở đó. Nó không có mặt để trở thành một quyết định carbon, và không nên được biện hộ như vậy.

Lớp phủ trên cần trục tẩy gỉ có quan trọng không?

Không theo cách mọi người vẫn nghĩ. Dây chuyền tẩy gỉ là môi trường C4 hoặc C5 theo ISO 12944-2, và hệ lớp phủ chịu được môi trường đó là kết cấu nhiều lớp dày 220 đến 260 micromet, gồm lớp lót giàu kẽm, lớp trung gian epoxy vảy thủy tinh hoặc epoxy dày, và lớp phủ hoàn thiện polyurethane béo. Bản thân lượng sơn có lẽ khoảng 65 kilôgam trên một cần trục 10 tấn, tức một phần nhỏ của một tấn CO2e. Công đoạn phun cát và chuẩn bị bề mặt tốn carbon nhiều hơn lượng sơn.

Cấp ăn mòn Nơi áp dụng Tổng màng khô Tuổi thọ thiết kế của lớp phủ Số lần sơn lại toàn bộ trong 20 năm
C2 Xưởng có sưởi, kho bãi 100 micron 10 đến 15 năm 1
C3 Phân xưởng sản xuất thông thường 160 micron 8 đến 12 năm 2
C4 Nhà máy thép, xưởng đúc, vùng ven biển 220 micron 6 đến 10 năm 2 đến 3
C5 Dây chuyền tẩy gỉ, nhà máy hóa chất 260 micron 4 đến 8 năm 2 đến 5

Vậy lượng sơn là 0,3 tấn CO2e, còn chương trình sơn lại là quyết định về việc kết cấu có đạt được hai mươi năm hay không. Mất tiết diện bản cánh dầm trên 15 phần trăm nghĩa là lớp phủ đã hỏng và chi tiết cần hàn sửa trước khi sơn lại. Đó mới là hạng mục carbon thực sự, và nó được tính bằng tấn thép tấm, không phải kilôgam sơn.

Đó là lý do tôi luôn nói với người mua trong các dự án tẩy gỉ cùng một điều: đặt tủ điều khiển ra ngoài vùng sương axit, dùng thiết bị hiện trường IP65, và chấp nhận một lịch sơn hơi kém đẹp hơn ở lối đi. Thiết bị điện hỏng trước lớp sơn, và thay một tủ điều khiển là một sự kiện carbon mà không ai đưa vào dự toán.

Chứng nhận Ex tốn bao nhiêu carbon?

Nhiều hơn cả tờ chứng nhận. Thiết bị chống cháy nổ vốn nặng theo thiết kế. Một động cơ Ex d nằm trong vỏ gang phải chịu được vụ nổ bên trong mà không biến dạng, với các đường dẫn lửa được gia công trên mọi mối ghép. Đó không phải khác biệt về hình thức: cùng một công suất đầu ra ở cùng tốc độ đồng nghĩa với một cỗ máy lớn hơn và nặng hơn. Vỏ điều khiển cũng lớn lên theo cách tương tự, và móc cùng bộ móc bằng đồng chống phát tia lửa có kích thước lớn hơn các chi tiết thép carbon mà chúng thay thế với cùng tải trọng làm việc an toàn.

Hạng mục Bản dựng tiêu chuẩn Bản dựng Ex Ảnh hưởng carbon
Động cơ và phanh pa lăng 11 kW, thân nhôm, 95 kg 15 kW Ex d, gang, 210 kg +0.27 t
Vỏ điều khiển Thép tấm IP55, 60 kg Ex e / Ex d, 180 kg +0.28 t
Bộ móc Thép rèn, 70 kg Đồng chống phát tia lửa, 120 kg +0.32 t
Xích tải Hợp kim cấp 80, định mức 10 t Thép không gỉ, giảm cấp, tăng một cỡ +0.15 t
Kết cấu và tấm ốp Tổng máy 13.5 t Tổng máy 17.8 t +10.1 t
Tổng, tải trọng 10 t Bản dựng tương đương 42 t CO2e 42 t CO2e +32% khối lượng

Đồng là hạng mục ít ai để ý. Hợp kim đồng chứa khoảng 88 phần trăm đồng, và đồng nằm trong khoảng 1,1 đến 8,5 tấn CO2e mỗi tấn tùy theo hàm lượng quặng, nguồn năng lượng và tuyến sản xuất, so với 2,34 của thép tấm. Tính trên mỗi kilôgam tải trọng làm việc an toàn, một bộ móc đồng có lượng carbon khoảng gấp ba lần chi tiết thép rèn mà nó thay thế. Không có cách nào tránh được, vì toàn bộ mục đích của đồng là nó không phát tia lửa.

Việc giảm cấp xích thép không gỉ là hiệu ứng bậc hai. Thép không gỉ có độ bền kéo thấp hơn thép hợp kim, nên một sợi xích thép không gỉ cùng kích thước chịu tải ít hơn, và máy phải được chế tạo lớn hơn một cỡ để giữ cùng định mức. Bước tăng đó lan truyền: đĩa xích lớn hơn, động cơ lớn hơn, phanh lớn hơn, khung nặng hơn.

Nên khử carbon cho loại phụ nào trước?

Loại nào thực sự đang chạy. Tôi đã thấy người mua hỏi về động cơ IE4 cho một cần trục phòng sạch chạy 300 giờ một năm, và bỏ qua hệ số đầy của một cần trục gắp chạy 5.000 giờ. Hai quyết định đó không cùng tầm quan trọng.

Hành động Loại phụ được lợi Carbon tiết kiệm Chi phí Hoàn vốn
Ghép thể tích gắp với khối lượng riêng xếp Gắp 15 đến 25% năng lượng nâng Một bộ gắp mới, hoặc không gì cả nếu chỉ định đúng 1 đến 2 năm chỉ nhờ năng suất
Giảm chiều cao nâng xuống mức tối thiểu của quy trình Tất cả 5 đến 15% năng lượng nâng Giờ kỹ thuật Ngay lập tức
Ngắt tải chờ giữa các ca Máy xếp bê tông đúc sẵn, tẩy gỉ 60 đến 90% tải chờ, 2 đến 6 MWh một năm 400 đến 1.200 USD Dưới 1 năm
Giới hạn thép không gỉ ở các bề mặt chức năng Phòng sạch Tới 1.5 t mỗi máy Âm, vì nó rẻ hơn Ngay lập tức
Chỉ định lớp phủ C5 và duy trì nó Tẩy gỉ Tránh phải thay dầm, 32 t Đã bao gồm trong giá máy Một sự cố được ngăn chặn
Bộ truyền động thu hồi năng lượng cho pa lăng Gắp, thiết bị nặng 8 đến 15% năng lượng nâng 14.000 đến 25.000 USD 4 đến 8 năm với chế độ gắp
Nâng cấp động cơ IE4 vì lý do carbon Tất cả 1.5 điểm hiệu suất, khoảng 0.09 t một năm 40 đến 80 USD mỗi kilôgam đồng và nhôm thêm vào Không bao giờ, nếu chỉ vì carbon

Dòng cuối không phải là sai sót. Chuyển một động cơ 22 kW từ IE3 lên IE4 tiết kiệm 1,5 điểm phần trăm, tức khoảng 440 kWh một năm ở chế độ làm việc cao, tương đương 0,09 tấn CO2e. Lượng đồng và nhôm thêm trong rôto IE4 tương đương 40 đến 80 kilôgam CO2e. Nếu chỉ tính carbon, thời gian hoàn vốn là năm đến mười năm, tức bằng cả tuổi thọ thiết kế. Hãy mua IE4 vì hóa đơn điện quan trọng, hoặc vì hồ sơ mời thầu yêu cầu, và hãy nói thẳng như vậy.

Carbon trong 20 năm được phân bổ thế nào giữa năm loại phụ?

Đây là bảng tôi sẽ đặt trước mặt một người mua chỉ có một trang giấy và hai phút. Carbon vận hành lấy theo 206 g/kWh cho lưới điện EU năm 2024 và 537 g/kWh cho lưới điện Trung Quốc, đều là mức trung bình đã công bố, cùng chế độ làm việc lập kế hoạch theo từng loại phụ mà chúng tôi dùng trong công việc về năng lượng.

Loại phụ Carbon hàm chứa Vận hành, lưới EU Vận hành, lưới Trung Quốc Tỷ trọng hàm chứa, EU Tiền đi về đâu
Gắp, 20 t A7 61 t 176 t 459 t 26% Điện năng, rồi đến bộ gắp
Máy xếp bê tông đúc sẵn, 50 t A5 145 t 103 t 269 t 58% Thép, một lần
Tẩy gỉ, 10 t A7 32 t 71 t 185 t 31% Thép, rồi đến điện năng
Phòng sạch, 2 t A3 5.3 t 6.2 t 16 t 46% Thép không gỉ, một lần
Ex, 10 t A5 42 t 84 t 219 t 33% Gang và đồng

Máy xếp bê tông đúc sẵn là bất ngờ. Đó là cỗ máy nặng nhất và nó đứng yên phần lớn thời gian hoạt động, nên 58 phần trăm lượng carbon hai mươi năm của nó đã được chi ra ngay khi máy đến công trường. Mọi việc giảm khối lượng hoặc giảm tải chờ đều đáng làm, và khối lượng được cố định ở giai đoạn thiết kế bởi đường truyền tải, chiều cao nâng và chiều dài di chuyển. Sau khi giao máy, bạn chỉ có thể tác động vào tải chờ.

Cần trục gắp thì ngược lại. Hai phần ba lượng carbon phát sinh trong hai mươi năm đó, nghĩa là các quyết định vận hành chiếm ưu thế, và các quyết định vận hành do người xúc gàu đưa ra. Đó hoàn toàn không phải quyết định mua hàng, mà là quyết định vận hành. Tôi đã thấy các nhà máy dành sáu tháng để chọn cấp động cơ rồi sau đó xúc gắp than ở nửa thể tích định mức suốt hai ca mỗi ngày.

CBAM có bắt được cần trục chuyên dụng không?

Không bắt được cần trục. HS 8426 nằm ngoài Phụ lục I của Quy định (EU) 2023/956, đúng như 8425 cho pa lăng, nên một cần trục chuyên dụng nguyên chiếc nhập khẩu vào EU không phát sinh khai báo CBAM. Điều nằm trong Phụ lục I lại là phần lớn những gì tạo nên cần trục khi bạn mua chúng riêng lẻ.

Hạng mục trên cần trục chuyên dụng Mã CN Trong Phụ lục I Giá trị mặc định Mức phơi nhiễm trên một máy
Cần trục nguyên chiếc 8426 Không không áp dụng Bằng không
Vỏ bọc thép không gỉ, 500 kg 7219 31 00 Có 5.571 2.8 t CO2e, khoảng 229 EUR
Thân bộ gắp, 7.6 t 8431 41 00 Không không áp dụng Bằng không
Giá đỡ ray chạy, 1.2 t 7308 90 98 Có 6.374 7.6 t CO2e, khoảng 629 EUR
Bu lông và đai ốc, 300 kg 7318 15 88 Có 6.077 1.8 t CO2e, khoảng 150 EUR
Các sản phẩm thép linh tinh, 400 kg 7326 90 98 Có 3.439 1.4 t CO2e, khoảng 113 EUR

Giá chứng chỉ cho năm 2026 được Ủy ban công bố theo quý: 75,36 euro trong quý một, 75,28 trong quý hai và 82,32 trong quý ba, đây là con số được dùng ở trên. Giá quý bốn sẽ được công bố ngày 4 tháng 1 năm 2027 và từ năm 2027 giá được công bố hàng tuần. Kỳ khai báo và nộp trả đầu tiên cho năm nhập khẩu 2026 đến hạn vào ngày 30 tháng 9 năm 2027.

Ngưỡng áp dụng là 50 tấn hàng hóa CBAM mỗi nhà nhập khẩu mỗi năm dương lịch, tính gộp trên toàn bộ các mã CN. Phụ kiện của một cần trục chuyên dụng đơn lẻ hiếm khi đạt tới mức đó, nhưng một chương trình xây dựng nhà máy thì sẽ đạt. Một bãi bê tông đúc sẵn mua giá đỡ ray, ray cần trục và bu lông giữ chân tại chỗ là mua hàng nội địa và không có phơi nhiễm nào, đó là câu trả lời trung thực cho phần lớn người mua hỏi tôi về việc này.

Một điều nữa, vì nó xuất hiện trong mọi cuộc trao đổi thứ hai. Tách một cần trục thành thép rời và khai báo dưới mã 7308 không loại bỏ nó khỏi nhóm hàng cần trục. Quy tắc giải thích chung 2(a) xếp hàng hóa chưa lắp ráp hoặc đã tháo rời vào cùng nhóm với sản phẩm đã lắp ráp, và Tòa án Công lý đã khẳng định cách hiểu đó trong Vụ C-107/22 vào tháng 4 năm 2023 đối với hàng hóa chỉ cần bắt vít, tán ri-vê hoặc hàn để lắp ráp. Điều thay đổi là đặc tính vận chuyển và chi phí đóng gói, không phải mã phân loại. Các bộ phận mà người mua tự mua riêng là chuyện khác, và đó thực sự là các giao dịch 7308.

Điều khoản carbon trong hồ sơ mời thầu cần trục chuyên dụng nên yêu cầu những gì?

Mười dòng. Nhà cung cấp nghiêm túc nào cũng có thể trả lời từng dòng trong một ngày, và nhà cung cấp nào không trả lời được nghĩa là chưa tính toán gì cả.

# Cần hỏi gì Vì sao quan trọng
1 Tổng khối lượng máy theo từng cụm chính, và khối lượng bộ gắp riêng biệt Mọi thứ khác đều suy ra từ con số này
2 Mác thép và nguồn gốc nhà máy cán cho thép tấm dày trên 10 mm BF-BOF so với EAF là 2,34 so với 0,69
3 Khối lượng thép không gỉ, nhôm, đồng và đồng thau, theo mã CN Những vật liệu này có hệ số gấp hai đến bốn lần thép
4 Thể tích gắp, khối lượng bản thân và khối lượng riêng xếp mà gắp được chọn theo Sai khối lượng riêng là mất một nửa năng suất với cùng lượng carbon
5 Chu kỳ thay thế và khối lượng của các hạng mục hao mòn: vỏ gắp, cáp, xích, bánh xe Carbon lặp lại là phần người mua hay quên
6 Hệ lớp phủ, tổng màng khô và tuổi thọ thiết kế theo ISO 12944-2 Quyết định kết cấu có đạt 20 năm hay không
7 Công suất lắp đặt theo từng chuyển động, và có lắp bộ thu hồi năng lượng hay không Cơ sở cho mọi ước tính vận hành
8 Tải chờ tính bằng watt, liệt kê theo từng hạng mục Trên máy xếp và cần trục tẩy gỉ, đây là hạng mục lớn nhất có thể kiểm soát
9 Cấp chế độ làm việc theo ISO 4301 và cơ sở tuổi thọ thiết kế A3 so với A7 là chênh nhau bốn mươi lần số chu kỳ
10 Hạng mục nào được cung cấp là hàng hóa CBAM nếu mua riêng Cho người mua biết rủi ro khai báo nằm ở đâu

Dòng năm là dòng khiến người đối diện nhìn trống rỗng, và dòng chín là dòng thay đổi câu trả lời. Mọi thứ trên một cần trục chuyên dụng đều phụ thuộc vào cấp chế độ làm việc, và cấp chế độ làm việc do quy trình quyết định, không phải do sở thích của người mua. Nếu quy trình thực sự là A7, hãy mua một máy A7 và đừng cố tiết kiệm carbon trên động cơ. Nếu ai đó giả định A7 chỉ vì nhà máy chạy ba ca, hãy đi đếm số chu kỳ trước. Một phép đo đó có giá trị hơn mọi nâng cấp hiệu suất trong bài viết này.

Dải cần trục chuyên dụng bao gồm các bản dựng gắp, đúc sẵn, tẩy gỉ, phòng sạch và Ex từ 0,5 đến 100 tấn. Nếu bạn gửi cho chúng tôi khối lượng và phân bổ vật liệu của một máy bạn đang sở hữu, chúng tôi sẽ đưa nó qua đúng những con số này và cho bạn biết dòng nào trong năm dòng trên là đáng tranh luận trước.

Câu hỏi thường gặp

Cần trục chuyên dụng có phát thải carbon cao hơn cần trục móc tiêu chuẩn không?

Có, xét theo mỗi tấn tải trọng, và cao hơn rất nhiều. Một cần trục móc dầm đơn 10 tấn mang khoảng 15 tấn CO2e, tức 1,5 tấn trên mỗi tấn tải trọng. Năm loại phụ trong bài này nằm trong khoảng 2,65 đến 4,19 tấn trên mỗi tấn tải trọng, tức cao hơn từ 1,7 đến 2,8 lần. Lý do không phải là vật liệu đặc biệt ở phần lớn trong số đó, mà là máy được chọn kích thước theo cả quy trình lẫn tải trọng, và bộ gắp, cột nâng của máy xếp hoặc vỏ bọc Ex cộng thêm khối lượng mà cần trục móc không bao giờ phải mang. Bạn có thể xem các bản dựng tiêu chuẩn trên trang cần trục chuyên dụng.

Bộ gắp có bị tính vào tải trọng định mức của cần trục không?

Có, và đây chính là sai lầm duy nhất dẫn đến phần lớn các thất bại khi chọn kích thước gắp. Tải trọng định mức bao gồm khối lượng bản thân của gắp, tải trọng hàng và thiết bị treo. Một cần trục 20 tấn lắp bộ gắp thủy lực điện 7,6 tấn chỉ nâng được 12,4 tấn vật liệu, không phải 20 tấn. Với cần trục 80 tấn dùng gắp cam 34 tấn, tải trọng hàng là 46 tấn. Người mua báo giá theo thể tích gắp mà không trừ khối lượng bản thân sẽ nhận một cỗ máy không đạt năng suất đã công bố, và cách khắc phục là mua cần trục lớn hơn, tức thêm 20 đến 30 tấn thép.

Có nên chỉ định thép không gỉ cho toàn bộ cần trục phòng sạch không?

Không, và làm như vậy là sai lầm carbon phổ biến nhất ở loại phụ này. Thép không gỉ mang 5,5 đến 6,5 tấn CO2e mỗi tấn, so với 1,92 của thép thô trung bình, nên bọc toàn bộ một dầm bằng 304 sẽ cộng khoảng 1,5 tấn CO2e vào một máy 2 tấn mà không mang lại lợi ích vệ sinh nào ở độ cao trên tầm tay người thực sự lau. Hãy đặt thép không gỉ ở nơi nó thực sự có tác dụng: bề mặt chạy ray, tấm lau dưới khoảng 1,2 mét, và các chi tiết kẹp chịu hóa chất tẩy rửa. Phần còn lại có thể dùng một lớp phủ tốt.

CBAM có áp dụng cho cần trục chuyên dụng không?

Không áp dụng cho cần trục nguyên chiếc. HS 8426 nằm ngoài Phụ lục I của Quy định (EU) 2023/956, giống như 8425 cho pa lăng, nên một cần trục chuyên dụng nhập khẩu không phát sinh khai báo. Vật liệu bên trong lại là chuyện khác: tấm thép không gỉ thuộc 7219 và 7222, giá đỡ kết cấu thuộc 7308, bu lông thuộc 7318 và các sản phẩm thép thông thường thuộc 7326 đều là hàng hóa CBAM với giá trị mặc định từ 3,4 đến 6,5 tấn CO2e mỗi tấn. Ngưỡng áp dụng là 50 tấn mỗi nhà nhập khẩu mỗi năm, tính trên toàn bộ hàng hóa CBAM, và phần lớn người mua một máy không bao giờ chạm tới ngưỡng đó.

Loại phụ nào có carbon hàm chứa cao nhất trên mỗi tấn tải trọng?

Cần trục Ex, khoảng 4,2 tấn CO2e trên mỗi tấn tải trọng, vì vỏ chống cháy nổ, thân động cơ bằng gang và bộ móc bằng đồng đều nặng hơn các chi tiết mà chúng thay thế, còn việc giảm cấp xích thép không gỉ đẩy toàn bộ pa lăng lên một cỡ. Cần trục gắp đứng thứ hai với 3,1 khi tính bộ gắp là một phần của máy, và nên tính như vậy, vì gắp được giao kèm cần trục và hao mòn nhanh hơn cần trục.

Lớp phủ tốt hơn có giảm carbon không?

Không trực tiếp. Lượng sơn trên một cần trục tẩy gỉ 10 tấn vào khoảng 65 kilôgam, chỉ là một phần nhỏ của một tấn CO2e, và công đoạn phun cát tốn carbon nhiều hơn lượng sơn. Điều lớp phủ quyết định là kết cấu có đạt được hai mươi năm hay không. Mất tiết diện bản cánh dầm trên 15 phần trăm nghĩa là chi tiết cần hàn sửa trước khi sơn lại, và lúc đó con số là tấn thép tấm chứ không phải kilôgam sơn. Vì vậy hãy chỉ định hệ C5 cho môi trường C5, rồi bảo vệ nó, và coi khoảng thời gian sơn lại là một quyết định về kết cấu.

Bài viết liên quan

Bài viết liên quan:
Dấu chân carbon của pa lăng: Một pa lăng 5 tấn tốn gì trong 30 năm
Carbon đường ray cần trục kết hợp: Vì sao hệ nhẹ nhất lại mang nhiều nhất
Carbon đường chạy cần trục cổng: Hai thanh ray tốn gì trước khi cần trục đến
Hiệu quả năng lượng cần trục chuyên dụng: Bốn loại phụ, bốn vấn đề khác nhau
Tiêu chuẩn cần trục chuyên dụng: Giải thích ATEX, ISO 14644 và ASME B30.20
Cần trục chuyên dụng: Bản dựng gắp, đúc sẵn, tẩy gỉ, phòng sạch và Ex